LSFZ-1
LSFZ-3
LSFZ-4
LSFZ-2

Kwarewar Kamun kifi

Kamun kifi aiki ne na nishaɗi a rayuwar mutane, kuma yana iya kawo mana farin ciki sosai, don haka mutane suna ƙauna da maraba sosai.Amma kuma kamun kifi wani aiki ne da ke bukatar kwarewa da ilimi da yawa.A yau, za mu gabatar da taƙaitaccen bayani game da dabarun kamun kifi, gami da kamun kifi, kamun kifi da wuri, da ƙari.

awa (2)

1. Nasihu don zabar yanayin kamun kifi.

Don kamun daji, albarkatun suna zuwa na farko, amma sau da yawa babu zabi.Don wasu dalilai, zaɓin yanayi yana da mahimmanci musamman, saboda yanayin yana ƙayyade matakin buɗewar kifi.Kifayen ba su yi magana ba, sai matattu suka tabe kawunansu.

Gabaɗaya magana, hawan iska da kwanciyar hankali na tsawon kwanaki a jere suna da kyau yanayin kamun kifi.A ranar sanyi da ranar da ta gabata, ranakun dusar ƙanƙara, ranakun damina mai haske, ranakun iska tare da iskar kudu maso gabas da arewa bayan guguwa, da ci gaba da gizagizai duk yanayi ne mai kyau na kamun kifi.

2. Nasihu don zaɓar wuraren kamun kifi.

Zaɓin wurin kamun kifi yana da alaƙa da adadin kifin da aka kama a wurin kamun kifi.Idan ka zaɓi wurin kamun kifi mai kyau kuma ka sami hanyar kifi ko gidan kifi, za ka sami ƙarin kifi.Yawan kifin da ake samu, zai fi ƙarfin mafarauci, mafi kyawun baki, kuma mafi kyawun kamun kifi.Zaɓin wuraren kamun kifi ba shi da kyau, kuma rundunar iska ta al'ada ce.

Gabaɗaya, yankunan ruwa na Huajian da Huiwan, da mashigar ruwa da mashigar ruwa, mahadar faɗi da faɗin, sassan dam ɗin, wuraren da ruwa da ciyayi masu ƙazanta suke, cikas, bishiyu da suka faɗo, da kuma ƙarƙashin ramukan gada. , duk wuraren kamun kifi ne masu kyau.

awa (3)

3. Dabarun shimfida gida.

Dangane da zaɓin wurin kamun kifi, don samun ƙarin kifaye a cikin gida, ya zama dole a ƙware da ƙwarewar gida.Dogaro da shirye-shiryen kayan gida na kimiyya da babban matakin gurbi, yi ƙoƙarin jawo kifi kusa da wuraren kamun kifi zuwa cikin gida gwargwadon iko.

Na farko, zaɓi nau'in kayan gida bisa ga nau'in kifin da aka yi niyya, kuma kada ku yi tsammanin wani abu na gida zai mamaye duniya;Abu na biyu, lokacin shirya kayan gida, wajibi ne a haɗa kauri tare da m da kama-da-wane;A ƙarshe, ya zama dole a zaɓi hanyar gida mai kyau, kamar gida ɗaya lokaci ɗaya, cikawa lokaci-lokaci, da ci gaba da zane.

4. Nasihu don zaɓar koto.

Hakanan zaɓin koto yana da mahimmanci.Yana da matukar muhimmanci a zabi nau'in kifi da za a ci, da lokacin da za a yi amfani da shi, da lokacin da za a zabi nau'in dandano.Idan koto ba daidai ba ne, sha'awar kifin na koto ba ta da kyau.

Misali, yana da kyau a yi amfani da jajayen kwari don kama irin kifi na crucian a cikin hunturu, masara sabo don kama irin kifi a yanayin zafi mai yawa, kuma nau'in ɗanɗano nau'in koto ya kamata ya zama kifin bazara, hasken bazara, ƙamshi na kaka, ƙamshi na hunturu, kazalika. a matsayin m hade da koto.

awa (4)

5. Nasihu don zaɓar ƙungiyoyin kamun kifi.

Ƙungiyar kamun kifi ta haɗa da sandunan kamun kifi, ƙungiyoyin layi, masu iyo, da ƙugiya.Gabaɗaya, kamun kifi da manyan ƙugiya da manyan layuka, da kuma kamun kifi da ƙananan ƙugiya da siraran layu iri ɗaya ne ga sandunan kamun kifi da iyo.Makullin shine a tabbatar da haɗin kai da haƙiƙanin ɗaukacin ƙungiyar masu kamun kifi

Akwai tsarin ma'auni na asali na adadin gubar da tukwane ke cinyewa, zurfin ruwa, da girman babban layin, sannan akwai ma'auni mai ma'ana tsakanin babban layi da layin ƙasa.Girman dukan rukunin masu kamun kifi an ƙaddara shi ne bisa girman girman jikin kifin da aka yi niyya.

6. Hanyoyi don gano ƙasa.

Neman kasa shine ginshikin kamun kifi, kuma idan ba a samu gindin daidai ba, ba za a yi kamun kifi daidai ba.Tsarin gano kasa shine tsarin auna zurfin ruwa, da kuma fahimtar yanayin karkashin ruwa da kuma tantance takamaiman wuraren kamun kifi.

Hanyar da ta fi dacewa don gano kasa shine daidaita ruwa ba tare da ƙugiya ba.Hanyar asali ita ce daidaita ruwa tare da rabin ruwa, sannan a hankali zazzage ta iyo sama har sai mai iyo ya kasance ido 1 a sama da saman ruwa, wanda ake la'akari da cikakken bincike.

7. Nasihu don zaɓar hanyar kamun kifi na farko.

Daidaita kamun kifi yana ƙayyadaddun ƙarfi ko rashin ƙarfi, ya danganta da nau'in kifin, mutum, lokaci, da koto da ake amfani da su don zaɓar tsakanin ƙarfi ko ruɗi.Babban abu shine a tantance yawan harbe-harbe don daidaitawa, sannan ku tafi kamun kifi don wasu ƴan harbi.

Hanyoyin daidaita kamun kifi daga dull zuwa agile sune kamar haka: babban gubar gudu, ƙaramin gubar gudu, lankwasa layi biyu, ɗan gajeren layi yana taɓa ƙasa, ƙugiya mai tsayi yana taɓa ƙasa, kamun kifi daga ƙasa, kamun kifi, da sauransu.

awa (1)

9. Dabaru don lura da ɓacin rai da kama baki

Lura da bakin mai iyo yana buƙatar hangen nesa da hankali, ƙoƙarin kiyaye idanunku akan shawagi da hannayenku akan sanda gwargwadon iko.Da zarar mai iyo ya yi cizo kamar mai iyo, nan da nan za ku iya daga sanda ku soka kifin.In ba haka ba, da zarar kifi ya ji baƙon abu, za su yi sauri tofa ƙugiya daga bakinsu.

Yana da matukar muhimmanci a tantance ainihin hoton wankin baki, saboda hoton wankin baki na iya bambanta dangane da kifin da aka yi niyya.Misali, carp na crucian ya fi kama babban baki, saman yawo, da baƙar ruwa, ciyawar carp ta kama babban baki, saman iyo, baƙar iyo, da canja wuri, carp na azurfa da babban kifin kifi suna kama babban baki da baƙar iyo, da sauransu. kan.

10. Nasihu don tafiya kifi.

Dabarar ƙarshe ita ce tafiya kifi, ba ƙananan kifi ba, mabuɗin shine yadda ake tafiya da babban kifi.Babban kifi yana da ƙarfi sosai a cikin ruwa.Kada ku ja manyan kifi da ƙarfin ku, ko kuma suna iya guduwa.

Lokacin kamun kifi, sandar kamun kifi bai kamata ya yi ƙarfi ba.Lokacin tafiya kifin, sandar kamun kifi ya kamata ya kasance a tsaye kuma ƙungiyar masu kamun ya kamata su kasance masu ƙarfi, suna barin wurin motsi a gaba, baya, hagu, da dama.Lokacin da babban kifi yana fitowa, ku kula da gefen sandar guda ɗaya, kuma kada ku yi gaggawar cire kifin daga cikin ruwa.Kada ku yi gaggawar kama kifi har sai an jujjuya shi.

Maraba da abokan cinikin ƙasashen waje za su zaɓi akwatin sandar kamun kifinmu, jerin jakunkuna na kamun kifi, jakunkuna maƙiyi na kamun kifi, jakar maƙiyin kamun kifi, jakar kamun kifi, bokitin kamun kifi don jin daɗin rayuwar kamun kifi.


Lokacin aikawa: Satumba-15-2023