Nau'in Bindiga a Kasuwa
Ga bindigogin farauta, akwai nau'ikan bindigu da ake sayarwa, yanzu tare mu koya.
1. bindigar iska
Ana iya amfani da shi don kunna bama-bamai na BB, gabaɗaya don aikin da aka yi niyya, da kuma ga ƙananan tsuntsaye, squirrels, da sauran ƙananan dabbobi.Yana da ikon kashe gabaɗaya.Ana iya siyan ta akan layi a Amazon, kuma ɗalibai na ƙasashen waje za su iya siyan sa ba tare da lasisin farauta ba.An saba amfani da na'urar bazara don busa bindigar iska.Irin wannan bindiga ya fi dacewa don wasa azaman abin wasa.Ba zan gabatar da shi a nan ba;Akwai kuma nau'in da ke amfani da biomethane (koren gas) ko iskar carbon dioxide (CO2), wanda ake buƙatar amfani da shi tare da ƙarin tanki mai kumburi.Wannan rukunin yana da ƙanƙanta kuma ya dace da manyan ƴan wasan da ke da yanayi.
2. Bindiga
Amfanin bindigar shi ne, yana da sauƙin ɗauka da ɓoyewa, amma ingancinta ba shi da kyau sosai, don haka ba a yin amfani da ita wajen farauta, amma da yawa daga cikin mafarauta za su sa bindiga a matsayin abin kariya bayan sun kai musu hari na kusa. ganima.
3. Bindiga
Za a sami marmara na ƙarfe a saman foda da aka cika, waɗanda galibi ana amfani da su don bugun ƙananan dabbobi kamar su miya mai tashi, turkeys ko zomaye, tare da mutuwa gabaɗaya.Ma'auni na gama gari shine 10, 12, 16 da 20 GAUGE.Karamin adadin shine, mafi girman ma'auni shine.12G da 16G sune aka fi amfani dasu.Girman ma'auni shine, mafi girman ƙarfin shine, amma mafi girman ƙarfin dawowa, kuma mafi rashin jin daɗi.Action yana da atomatik, famfo, aikin karya, kuma an raba ganga zuwa ganga guda da biyu.Don novices, ana ba da shawarar siyan aikin famfo na 12G.Dalilin shi ne cewa ana iya amfani da shi a kowane lokaci.Yawancin lokaci, zaku iya zuwa kewayon harbi don harba saucers masu tashi.A lokacin farauta, zaku iya farautar zomaye da agwagi na daji.Zai fi kyau a sayi ganga mai haɗaɗɗiya, wadda ita ce ganga mai harbi da ganga mai bindigu wanda za a iya sakawa da gilashin gani.
4. Bindiga
Gabaɗaya, ma'aunin harsasai na bindigu ya fi girma, ganga ya fi tsayi, don haka kisa yana da girma, kuma daidaito yana da yawa.Madaidaicin bindiga a ƙarƙashin fasahar zamani na iya kaiwa mita 300 kuma kuskuren bai wuce inch 1 ba.Bindigar gama gari gabaɗaya ta atomatik (cikakken atomatik da Semi-atomatik), Bolt, Pump, Lever Action da Break action.Lura cewa yawancin jihohi ba za su iya amfani da bindigogi masu sarrafa kansu ba, kuma aikin Bolt shine mafi mashahuri bindigar farauta saboda kwanciyar hankali.Ma'aunin harsashi yana buƙatar daidaitawa da ganima: ƙananan dabbobin da ke ƙasan hog:.17 ko.22LR;Predators kasa kerkeci:.22 zuw.243 caliber bindigogi na tsakiyar wuta, na kowa ne.220, .223, ku.22-250,.243WIN, da dai sauransu;Dabbobi manya da matsakaita irin su barewa da bear:.270 ko fiye da bindigogi, na kowa shine 270WIN, 308WIN, 30-06, da dai sauransu;Dabbobi masu haɗari kamar bears masu launin ruwan kasa da sama: bindigogi a sama.300MEG.Mafi girman ma'aunin harsashi, mafi ƙarfin juzu'i.Gabaɗaya,.243 ku.27 sune mahimman batutuwan da talakawa zasu iya ɗauka.Mafi girman ƙarfin juyewa, mafi girman ƙarfin jujjuyawar za'a iya ɗauka kawai bayan motsa jiki ko tare da kushin kafada.
Lokacin aikawa: Maris 15-2023